วันจันทร์ที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม พร้อมด้วยนางกัญญารัตน์ อุปสิทธิ์พพธ รองปลัดเทศบาลฯ ได้นำเด็กนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม ซ้อมจักรยานขาไถ (Balance Bike) โดยมี ผู้อำนวยการกองการศึกษา และครู ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม ร่วมการซ้อมในครั้งนี้ด้วย17 กรกฎาคม 2567
วันจันทร์ที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม พร้อมด้วยนางกัญญารัตน์ อุปสิทธิ์พพธ รองปลัดเทศบาลฯ ได้นำเด็กนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม ซ้อมจักรยานขาไถ (Balance Bike) โดยมี ผู้อำนวยการกองการศึกษา และครู ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม ร่วมการซ้อมในครั้งนี้ด้วย17 กรกฎาคม 2567
วันศุกร์ ที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม เป็นประธานเปิดโครงการฯ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาลฯ รองปลัดเทศบาลฯ ผู้อำนวยการกองการศึกษา ผู้อำนวยการกองช่าง นักวิชาการตรวจสอบภายใน นักวิชาการการศึกษา ครูศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม และผู้ปกครองนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ เข้าร่วมโครงการซ้อมแผนป้องกันอัคคีภัยในสถานศึกษา ประจำปีการศึกษา 2567 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม17 กรกฎาคม 2567
วันศุกร์ ที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม พร้อมสมาชิกสภาเทศบาลฯ ผู้อำนวยการกองการศึกษา ลงพื้นที่มอบเงินอุดหนุนประเพณีแห่เทียนพรรษา ประจำปีงบประมาณ 2567 ให้กับ ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ 6 บ้านโคกสุวรรณ และผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ 10 บ้านน้อยโนนจำนงค์ ณ วัดอุฒาจารย์17 กรกฎาคม 2567